![](https://caodangyvietduc.edu.vn/wp-content/uploads/2023/07/img-33.png)
NHỮNG BƯỚC ĐẦU TIÊN CỦA TRƯỜNG
Ngày 15/02/2007
Ngày 15/02/2007 Trường Cao đẳng nghề Kỹ thuật Thiết bị Y tế được thành lập theo Quyết định số 265/QĐ-BLĐTB&XH của Bộ trưởng Bộ Lao động Thương binh và Xã hội trên cơ sở nâng cấp Trường Kỹ thuật thiết bị y tế và được Bộ Y tế ban hành Quy chế Tổ chức và hoạt động của Trường theo Quyết định số 2639/QĐ-BYT.
![](https://caodangyvietduc.edu.vn/wp-content/uploads/2023/07/2C1A5378-scaled-262x175-1.jpg)
NHỮNG BƯỚC TIẾN TIẾP THEO
Ngày 18/08/2017
Trường Cao đẳng nghề Kỹ thuật Thiết bị Y tế đổi tên thành Trường cao đẳng Kỹ thuật Trang thiết bị Y tế theo quyết định 1300/QĐ-BLĐTB&XH của Bộ trưởng Bộ Lao động Thương binh và Xã hội.
![](https://caodangyvietduc.edu.vn/wp-content/uploads/2023/07/img-25.png)
NHỮNG BƯỚC TIẾN TIẾP THEO
Ngày 18/08/2017
Trường Cao đẳng nghề Kỹ thuật Thiết bị Y tế đổi tên thành Trường cao đẳng Kỹ thuật Trang thiết bị Y tế theo quyết định 1300/QĐ-BLĐTB&XH của Bộ trưởng Bộ Lao động Thương binh và Xã hội.
![](https://caodangyvietduc.edu.vn/wp-content/uploads/2023/07/img-58.png)
TRƯỜNG CAO ĐẲNG NGHỀ KỸ THUẬT THIẾT BỊ Y TẾ ĐƯỢC THÀNH LẬP
Ngày 30/3/2022
Bệnh viện Hữu nghị Việt Đức long trọng tổ chức Lễ công bố quyết định thành lập Trường Cao đẳng Y tế và Thiết bị Việt Đức.
![](https://caodangyvietduc.edu.vn/wp-content/uploads/2023/07/Rectangle-22801-1-1.png)
Cao đẳng việt đức
ngày 25/07/2019
Bệnh viện Hữu nghị Việt Đức long trọng tổ chức Lễ công bố quyết định thành lập Trường Cao đẳng Y tế và Thiết bị Việt Đức.